ผลวอลเลย์บอลเอสโคล่า รอบประเทศ 2562

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน “เอสโคล่า” รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 7 (ปีที่ 30) ประจำปี 2562 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี วันที่ 11 ตุลาคม 2562 ณ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ จ.เพชรบูรณ์ มีผลการแข่งขันดังนี้

vlb19

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน “เอสโคล่า” รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 7 (ปีที่ 30) ประจำปี 2562 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี วันที่ 11 ตุลาคม 2562 ณ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ จ.เพชรบูรณ์ มีผลการแข่งขันดังนี้

ประเภททีมชาย สาย ซี โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร แชมป์เก่า เอาชนะ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี 3-1 เซต 25-15, 25-21, 20-25, 25-18

และประเภททีมหญิง สาย ซี โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี แชมป์เก่า ยังทำผลงานได้ดีเช่นกัน เอาชนะ โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์ จ.กาญจนบุรี 3-0 เซต 25-22, 25-14, 25-23

ผลในคู่อื่น ๆ
ยิมโรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ (สนาม 1)
ประเภททีมชาย
สาย เอ
โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี ชนะ โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคารจังหวัดน่าน จ.น่าน 3-0 เซต 25-12, 25-16, 25-13
โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนเพชรวิทยาคาร จ.ชัยภูมิ 3-1 เซต 25-22, 25-19, 19-25, 26-24

สาย บี
โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี ชนะ โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม จ.เพชรบูรณ์ 3-0 เซต 25-9, 25-15, 25-8
โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยกระบี่ จ.กระบี่ 3-1 เซต 25-19, 25-16, 22-25, 34-32

สาย ซี
โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ ชนะ โรงเรียนอบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ จ.สงขลา 3-0 เซต 25-19, 25-11, 25-20
โรงเรียนอัสสัมชัญ จ.กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี 3-1 เซต 25-15, 25-21, 20-25, 25-18

สาย ดี
โรงเรียนชุมแพศึกษา จ.ขอนแก่น ชนะ โรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ 3-2 เซต 21-25, 21-25, 25-10, 25-22, 15-9
โรงเรียนด่านช้างวิทยา จ.สุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนนวมินทราชินูทิศหอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี 3-2 เซต 25-23, 25-20, 21-25, 23-25, 15-13

สวนสาธารณะหนองแค (สนาม 2)
ประเภททีมหญิง
สาย เอ
โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี ชนะ โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี 3-0 เซต 25-13, 25-18, 25-17
โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา ชนะ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ จ.เพชรบูรณ์ 3-1 เซต 25-23, 22-25, 25-21, 25-21

สาย บี
โรงเรียนสตรีสิริเกศ จ.ศรีสะเกษ ชนะ โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง 3-2 เซต 25-18, 25-22, 19-25, 14-25, 15-9
โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย ชนะ โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร จ.พระนครศรีอยธุยา 3-2 เซต 25-23, 27-29, 25-19, 18-25, 15-12

สาย ซี
โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม จ.เชียงราย ชนะ โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต จ.นครราชสีมา 3-0 เซต 25-15, 25-22, 25-22
โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์ จ.กาญจนบุรี 3-0 เซต 25-22, 25-14, 25-23

สาย ดี
โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก จ.พิษณุโลก 3-0 เซต 25-17, 25-22, 25-22
โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น ชนะ โรงเรียนสมานคุณวิทยาทาน จ.สงขลา 3-0 เซต 25-18, 25-17, 25-23

ตารางคะแนน
ประเภททีมชาย
สาย เอ
1. โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี ชนะ 1 แพ้ 0
1. โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี ชนะ 1 แพ้ 0
3. โรงเรียนเพชรวิทยาคาร จ.ชัยภูมิ ชนะ 0 แพ้ 1
3.  โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคารจังหวัดน่าน จ.น่าน ชนะ 0 แพ้ 1

สาย บี
1.โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี ชนะ 1 แพ้ 0
1. โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ 1 แพ้ 0
3. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยกระบี่ จ.กระบี่ ชนะ 0 แพ้ 1
3. โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม จ.เพชรบูรณ์ ชนะ 0 แพ้ 1

สาย ซี
1. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ ชนะ 1 แพ้ 0
1. โรงเรียนอัสสัมชัญ จ.กรุงเทพมหานคร ชนะ 1 แพ้ 0
3. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี  ชนะ 0 แพ้ 1
3. โรงเรียนอบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ จ.สงขลา ชนะ 0 แพ้ 1

สาย ดี
1. โรงเรียนชุมแพศึกษา จ.ขอนแก่น ชนะ 1 แพ้ 0
1. โรงเรียนด่านช้างวิทยา จ.สุพรรณบุรี ชนะ 1 แพ้ 0
3. โรงเรียนนวมินทราชินูทิศหอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี ชนะ 0 แพ้ 1
3. โรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ ชนะ 0 แพ้ 1

ประเภททีมหญิง
สาย เอ
1. โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี ชนะ 1 แพ้ 0
1. โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา ชนะ 1 แพ้ 0
3. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ จ.เพชรบูรณ์ ชนะ 0 แพ้ 1
3. โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี ชนะ 0 แพ้ 1

สาย บี
1. โรงเรียนสตรีสิริเกศ จ.ศรีสะเกษ ชนะ 1 แพ้ 0
1. โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย ชนะ 1 แพ้ 0
3. โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร จ.พระนครศรีอยธุยา ชนะ 0 แพ้ 1
3. โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง ชนะ 0 แพ้ 1

สาย ซี
1. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม จ.เชียงราย ชนะ 1 แพ้ 0
1. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ 1 แพ้ 0
3. โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์ จ.กาญจนบุรี ชนะ 0 แพ้ 1
3. โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต จ.นครราชสีมา ชนะ 0 แพ้ 1

สาย ดี
1. โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร ชนะ 1 แพ้ 0
1. โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น ชนะ 1 แพ้ 0
3. โรงเรียนสมานคุณวิทยาทาน จ.สงขลา ชนะ 0 แพ้ 1
3. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก จ.พิษณุโลก ชนะ 0 แพ้ 1

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 12 ตุลาคม 2562
ยิมโรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ (สนาม 1)
ประเภททีมหญิง
สาย ซี
08.00 น. โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต จ.นครราชสีมา พบ โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์ จ.กาญจนบุรี
09.15 น. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม จ.เชียงราย พบ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี

สาย ดี
10.30 น. โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น
11.45 น. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก จ.พิษณุโลก พบ โรงเรียนสมานคุณวิทยาทาน จ.สงขลา

สาย เอ
13.00 น. โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี พบ โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา
14.15 น. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ จ.เพชรบูรณ์ พบ โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี

สาย บี
15.30 น. โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง พบ โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย
16.45 น. โรงเรียนสตรีสิริเกศ จ.ศรีสะเกษ พบ โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร จ.พระนครศรีอยธุยา

สวนสาธารณะหนองแค (สนาม 2)
ประเภททีมชาย
สาย ซี
08.00 น. โรงเรียนอบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ จ.สงขลา พบ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 นนทบุรี
09.15 น. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ พบ โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร

สาย ดี
10.30 น. โรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ พบ โรงเรียนนวมินทราชินูทิศหอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี
11.45 น. โรงเรียนชุมแพศึกษา จ.ขอนแก่น พบ โรงเรียนด่านช้างวิทยา จ.สุพรรณบุรี

สาย เอ
13.00 น. โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี  พบ โรงเรียนเพชรวิทยาคาร จ.ชัยภูมิ
14.15 น. โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคารจังหวัดน่าน จ.น่าน พบ โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี

สาย บี
15.30 น. โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา พบ โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม จ.เพชรบูรณ์
16.45 น. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่ พบ โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี